TGE2019 : มีลุ้นสัมผัสตัวจริง Xbox One S All-Digital Edition รุ่นใหม่ล่าสุดในงาน
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/XB05-1.png)
Xbox One S All-Digital Edition คือเครื่องเล่นเกมคอนโซลตัวล่าสุดจากทาง Microsoft ที่พึ่งเปิดตัวไป เมื่อช่วงกลางเดือนเมษายนที่ผ่านมา โดยมีราคาที่ถูกลง และตัดช่องใส่แผ่นเกมทิ้งไป โดยเน้นให้ดาวน์โหลดเนื้อหา และเกมทั้งหมดในรูปแบบดิจิตอลเพียงอย่างเดียวเท่านั้น
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/xbox-one-discless-console-2.jpg)
Xbox One S All-Digital Edition มีรูปร่างหน้าตาไม่ต่างจาก Xbox One S รุ่นปกติเลย รวมไปถึงประสิทธิภาพการทำงานก็เหมือนกันทั้งหมด ซึ่งการตัดช่องและหัวอ่านแผ่นเกมออกไปนั้น นอกจากจะได้ราคาค่าเครื่องที่ถูกลงแล้ว การซื้อคอนเทนต์ต่างๆผ่านทางออนไลน์ สโตร์ก็ถูกลงไปด้วย เรียกได้ว่า เป็นการเพิ่มทางเลือกให้กับผู้บริโภคอีกแบบ โดยตอนนี้ เครื่องเกมคอนโซลของ Xbox ก็จะมีให้เลือกซื้อ 3 แบบ ดังนี้
- Xbox One X (1TB)
- Xbox One S (1TB)
- Xbox One S All-Digital Edition ตัวล่าสุด
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/xboxonex.jpg)
โดยในงาน Thailand Game Expo by AIS eSports จะมีบูธ Microsoft Xbox มาเปิดขายเครื่อง และให้สัมผัสเครื่องเล่นเกม Xbox รุ่นต่างๆอีกด้วย แต่จะมีรุ่นใหม่ล่าสุดอย่าง Xbox One S All-Digital Edition มาให้ยลโฉมในงานหรือ เอาไว้วันงานทีมงานจะมาอัพเดตให้ทราบกันอีกครั้งนะครับ
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/BG-17-1.jpg)
งาน Thailand Game Expo ครั้งแรกนี้ มีชื่อเต็มๆว่า Thailand Game Expo by AIS eSports จะจัดขึ้นในวันที่ 30 พฤษภาคม ถึง 2 มิถุนายน พ.ศ. 2562 ที่จะถึงนี้ ที่ศูนย์ประชุม Bitec บางนา ฮอลล์ EH 100 ข้างงาน Thailand Mobile Expo หรือ TME2019 ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่เพจหลัก คลิกที่นี่ ครับ