TGE2019 : พบศิลปินชื่อดังตลอดทั้ง 4 วัน
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/00-1-4.png)
เตรียมตัวให้พร้อม เพราะในงาน Thailand Game EXPO by AIS eSports ครั้งนี้ จะมี Mini Concert จากศิลปินและไอดอลชื่อดังมากมาย ตลอดทั้ง 4 วัน งานนี้บอกได้เลยว่า นอกจากจะสนุกไปกับเกมในงานแล้ว ยังได้พบกับศิลปินที่ชื่นชอบอีกด้วย จะมีใครบ้างนั้น เรามาดูกันครับ
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/0001-3-1.png)
เริ่มต้นกันด้วยมินิคอนเสิร์ตจากสาวๆ SWEAT16 ที่จะขนความน่ารักสดใส มาแจกแก่เหล่าเกมเมอร์ และผู้ร่วมงานให้ได้ฟินกันตัวลอย ด้วยเพลงสุดน่ารักตามสไตล์ ไม่ว่าจะเป็นเพลง “ปิ้งย่าง” และล่าสุด “ชาไข่มุก” มาพบกับสาวๆ SWEAT16 ได้ในวันที่ 30 พฤษภาคม ตั้งแต่เวลา 18.00 น. เป็นต้นไป
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/Stamp.png)
วันที่ 31 พฤษภาคม ก็ไม่น้อยหน้า พบกับศิลปินขวัญใจวัยรุ่นอย่าง สแตมป์ อภิวัชร์ ที่จะขนเอาเพลงฮิตมาส่งต่อแก่ผู้ร่วมงาน และพร้อมที่จะเพิ่มความสนุกของงานให้ทวีคูณมากขึ้นไปอีก เตรียมตัวกันให้ดีและมากรี๊ดสุดเสียงไปด้วยกัน พบกันได้ตั้งแต่ 18.00 น. เป็นต้นไป
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/0001-3-2.png)
ส่วนในวันที่ 1 มิถุนายน พบกับสาวๆ หน้าใส Siam Dream ไอดอลสุดน่ารักสไตล์ไทย – ญี่ปุ่น ที่จะมาสร้างความสดใสแบบฉบับคาวาอี๊ และมาสร้างความสนุกให้กับทุกๆ คนด้วยเพลงฮิตของพวกเธออีกด้วย พบกันได้ตั้งแต่เวลา 13.15 น. เป็นต้นไป
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/SB-Five.png)
และในวันที่ 2 มิถุนายน สาวๆ ไม่ควรพลาดกับการปรากฎตัวของเหล่าหนุ่มๆ SB Five ศิลปินไอดอลหนุ่มหน้าใสจากซีรีย์ชื่อดัง เดือนเกี้ยวเดือน ที่ผันตัวมาเป็นศิลปินที่จะนำเพลงฮิตมาร่วมสร้างสีสันกันตั้งแต่เวลา 13.00 น. และจะมาร่วมกิจกรรม และร่วมสนุกไปกับแฟนคลับ แบบฟินๆ ได้ตั้งแต่เวลา 18.45 น. เป็นต้นไป ที่บูธ Cyber Hunter
ทั้งหมดนี้สำหรับแฟนคลับ สามารถเข้าร่วมงานได้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย แล้วอย่าลืมมาพบกับศิลปินขวัญใจของทุกคนกันน้า
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/BG-17-1.jpg)
งาน Thailand Game Expo ครั้งแรกนี้ มีชื่อเต็มๆว่า Thailand Game Expo by AIS eSports จะจัดขึ้นในวันที่ 30 พฤษภาคม ถึง 2 มิถุนายน พ.ศ. 2562 ที่จะถึงนี้ ที่ศูนย์ประชุม Bitec บางนา ฮอลล์ EH 100 ข้างงาน Thailand Mobile Expo หรือ TME2019 ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่เพจหลัก คลิกที่นี่ ครับ