TGE2019 : พาชมบูธเกม Cyber Hunter ครั้งแรกในประเทศไทย
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/00-152.png)
สำหรับเกม Cyber Hunter นั้น เป็นเกมแนว Battle Royals ที่มีความล้ำสมัย ทั้งยานภาหนะ และอาวุธ จากค่ายเกมที่เราคุ้นเคย “NetEase” โดยนี้เป็นครั้งแรกในประเทศไทย ที่มาออกบูธอย่างเป็นทางการ เรามาดูกันครับ ว่าภายในบูธมีอะไรบ้าง
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/06/01-2.png)
เริ่มกันด้วยจุดถ่ายภาพจำลองบรรยากาศตอนเข้าเกม หากใครที่เล่นเกมนี้ จะรู้เลยว่าตอนถูกปล่อยออกจากยาน จะได้โต้คลื่นอากาศ ด้วยบอร์ดสุดเท่ ภายในงานก็มีบอร์ดมาให้เรายืนถ่ายรูปเท่ๆกันด้วย
ไม่เพียงแค่บรรยากาศเท่านั้น ยังมีคอสเพลย์เยอร์ตัวละครจากเกม Cyber Hunter มายืนแนะนำตัวเกม และยังสามารถถ่ายภาพร่วมกับพวกเธอได้อีกด้วย
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/06/07-2.png)
มีสมาร์ทโฟนติดตั้งตัวเกม มาให้ลองเล่นกันด้วยนะ
และไฮไลน์ของบูธ คือจะมีศิลปิน ไอดอล และสตรีมเมอร์มากมาย ที่จะมามิตติ้งไปพร้อมๆกับการเล่นเกม Cyber Hunter ร่วมกับผู้มาร่วมงาน
สำหรับใครที่อยากได้ไอเทมจากเกมนี้ ที่บูธก็มีมาแจกเช่นเดียวกัน อย่าลืมไปร่วมเล่นกิจกรรมสนุกๆที่บูธนะครับ
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/BG-17-1.jpg)
งาน Thailand Game Expo by AIS eSports จัดขึ้นในวันที่ 30 พฤษภาคม ถึง 2 มิถุนายน พ.ศ. 2562 ที่จะถึงนี้ ณ ศูนย์ประชุม ไบเทค บางนา ฮอลล์ EH 100 ข้างงาน Thailand Mobile Expo หรือ TME2019 ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่เพจหลัก คลิกที่นี่ ครับ