Laplace M : รายละเอียดอีเว้นท์ “ดวลศึกโบราณสถาน”
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/95669e31d724a23250a35ba92cc3f8c4.jpg)
อีเว้นท์ดุเดือดเลือดสาดอันนี้ ไม่พูดถึงคงไม่ได้ จริงๆก็พึ่งจะเปิดเพราะเลเวลตัวละครในเกมพึ่งจะถึงกัน อีเว้นท์นี้คืออีเว้นท์ที่ให้เรารวมตัวกับคนที่เล่นเซิร์ฟฯเดียวกัน เพื่อไปสู้กับผู้เล่นเซิร์ฟฯอื่น เรามาดูกันครับ ว่าจะสนุกแค่ไหน
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9484.png)
ก่อนอื่น เราจะต้องรวมทีมกัน เป็นจำนวน 5 คน แล้วไปสร้างทีมในอีเว้นท์อีกที ซึ่งทีมในอีเว้นท์นั้น จะจุผู้เล่นได้สูงสุด 7 คน ดังนั้น ก็อาจจะมีตี้แยก ตี้สำรองอะไรก็ว่ากันไป แต่ทั้งนี้ ทุกคนในทีมจะต้องไม่มีอาชีพหรือคลาสที่ซ้ำกันด้วยนะครับ
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9470.png)
เมื่อเราเข้าปาร์ตี้ในเกมแล้ว ต่อไปเราก็ต้องมาปาร์ตี้ในอีเว้นท์ด้วย เลือกทีมที่เราคุยกับเพื่อนๆไว้ว่าจะเข้า หรือหาทีมจากในหน้าอีเว้นท์เลยก็ได้
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9486.png)
และเมื่อได้ทีม เราก็จะอยู่ที่หน้านี้ครับ เราสามารถดูสรุปรอบที่แข่ง จำนวนที่ชนะ อัตราการชนะ อันดับทีม และของรางวัลที่รับได้จากหน้านี้
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9481.png)
ของรางวัลที่หน้าสนใจก็คือ ของรางวัลที่ได้จากการที่ทีมมีระดับที่สูงขึ้น ยิ่งสูงขึ้นมากเท่าไหร่ ก็ยิ่งได้รับของรางวัลที่สูงขึ้นเท่านั้น
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9473.png)
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9477.png)
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9485.png)
เมื่อเข้าสู่การต่อสู้ เราจะได้สู้กับผู้เล่นเซิร์ฟฯอื่น เรียกง่ายๆว่าเป็นการสู้กันข้ามเซิร์ฟฯนั่นเอง หากฝั่งไหนตายหมดก่อนก็แพ้ไป
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9478.png)
ผู้ชนะจะได้รับคะแนนสะสมที่จะใช้ในการเลื่อนตำแหน่งทีม คะแนนอารีน่าสำหรับเอาไปซื้อของในร้านสะสม และ EXP ในช่วง 3 เกมแรก เราก็สู้แบบนี้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะหมดเวลาอีเว้นท์ หรือจนกว่าจะได้ของรางวัลที่พอใจครับ