Laplace M : วิธีการจับผู้พิทักษ์แบบครั้งละ 10 ตัว
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/717b957e366e5b63994098ac5cc6e8c0.jpg)
สวัสดีครับ วันนี้เราจะมานำเสนอทริคการจับผู้พิทักษ์แบบครั้งละ 10 ซึ่งเป็นวิธีที่ค่อนข้างง่าย แต่หลายคนอาจจะไม่ทราบ ว่าเราสามารถทำได้ โดยไม่ต้องไปนั่งกดตาข่ายทีละอันให้เสียเวลาอีกต่อ ส่วนจะช่วยเรื่องการดรอปผู้พิทักษ์ระดับสูงไหม อันนี้ไม่คอนเฟิร์มนะครับ 555
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_0752.png)
อันดับแรก เราต้องวาร์ปไปยังแผนที่เกาะผู้พิทักษ์ก่อน โดยสถานที่แห่งนี้ จะมีมอนสเตอร์ที่ชื่อไข่ผู้พิทักษ์วิ่งเต็มไปหมด
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_0753.png)
จากนั้น ลองกดดูที่แผนที่ใหญ่ จะมีเครื่องหมายตกใจสีฟ้า เราสามารถกดที่ NPC เหล่านั้นได้เลย
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_0754.png)
เมื่อเข้ามาคุยกับ NPC แล้ว จะถามว่าเราต้องการจะจับแบบ 1 ครั้ง หรือ 1 ครั้ง แน่นอนว่าในการฝากงานจับกับ NPC นั้น ยังจำเป็นจะต้องใช้ตาข่ายในการจับ ที่เพิ่มเติมคือต้องจ่ายดาวด้วย
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_0755.png)
เมื่อกดเสร็จแล้ว ก็จะปรากฎผู้พิทักษ์มาให้เราเลย ไม่ต้องไปเสียเวลาวิ่งจับวิ่งลุ้น เอาเป็นว่า หากใครต้องการความสะดวกสบาย ก็ลองใช้วิธีนี้ดูนะครับ