Laplace M : วิธีเปลี่ยนทรงผมหน้าตาใหม่
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/152d04a88e6387b64ed17958d6b0fc1b.jpg)
มีหลายคนที่หลังจากได้เริ่มเล่นเกมแล้วพอมีคอสตูม ก็อาจจะเริ่มรู้สึกว่าหน้าตาและทรงผมของเราที่สร้างมาในตอนแรก เริ่มไม่ค่อยมีความเข้ากับคอสตูมเท่าไหร่ จึงมีความคิดที่อยากจะเปลี่ยนผมทรงและหน้าตาใหม่ แต่ไม่รู้ว่าจะต้องไปเปลี่ยนตรงไหน วันนี้ผมจะพาทุกคนไปดูกันครับ
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_0857.png)
อันดับแรกให้เราไปที่เมืองลาพลัซ แล้วกดดูแผนที่ใหญ่ จากนั้นหาไอคอนรูปกรรไกร ซึ่งจะอยู่บริเวณขวามือบน
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_0858.png)
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_0859.png)
และ NPC ที่จะมาเปลี่ยนทรงผมและหน้าตาให้กับเราก็คือ “เอรี่” สไตล์ลิสต์ผู้นี้นี่เอง เมื่อเจอแล้ว ก็กดพูดคุย แล้วเลือก “ไปเปลี่ยนรูปร่าง”
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_0860.png)
หลังจากนั้นก็จะเข้าสู่หน้าปรับแต่งคล้ายกับตอนที่เราสร้างตัวละครใหม่ๆเลย แต่ว่าจะใส่ชุดล่าสุดที่เราใส่อยู่ เพื่อที่จะได้เปลี่ยนให้เข้ากัน โดยสิ่งที่เราปรับแต่งได้จะมีทรงผม สีผม รูปแบบใบหน้า และสีดวงตา แน่นอนว่าทุกอย่างจะเหมือนกับตอนสร้างตัวเลย ไม่มีอะไรมาใหม่ครับ
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_0861.png)
แต่การเปลี่ยนหน้าผมในครั้งนี้ไม่ฟรีนะครับ การจะเปลี่ยนนั้นต้องใช้ 500 หอยรุ้ง ดังนั้น หากจะกดเปลี่ยนก็ตัดสินใจกันดีๆนะครับ