Laplace M : วิธีทำอีเว้นท์ “12 กลุ่มดาว”
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/8773c74b6ccf7f7ee177fe93487d21ab.jpg)
อีกหนึ่งอีเว้นท์ที่หลายคนสงสัยว่าทำกันยังไง ก็คงจะเป็นอีเว้นท์ “12 กลุ่มดาว” ที่หลายคนพยายามทำความเข้าใจ พยายามทำอีเว้นท์ยังไง ก็ไม่ได้ ก็ไม่ผ่านสักที วันนี้ผมจะพาทุกคนไปหาคำตอบกันครับ ว่าตกลงมันทำยังไงกันแน่
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9383.png)
ก่อนอื่น ให้เรากดเข้ามาในอีเว้นท์ จากนั้นดูว่าอีเว้นท์ 12 กลุ่มดาวนั้นเปิดอยู่หรือไม่ จากนั้นก็กดไปเพื่อทำอีเว้นท์ได้เลย
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9384.png)
สำหรับคนที่ไม่เคยทำอีเว้นท์นี้มาก่อน คุณจะต้องเริ่มตั้งแต่ 1 ดาว ก็ให้กดไป ตัวละครของเราก็จะวิ่งไปหา NPC หรือยามที่เฝ้าดวงดาวแต่ละดวง ที่สำคัญคืออย่าลืมดูด้วย ว่าจำนวนที่เหลือเพียงพอหรือไม่ ไม่เช่นนั้นจะไม่สามารถทำได้นะครับ
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9389.png)
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9390.png)
ยามแต่ละคนนั้นก็จะมีรูปร่างที่แตกต่างออกไป ตามราศี นอกจากนี้แล้ว ความเก่งก็ยังต่างกันอีกด้วย แนะนำให้เตรียมปาร์ตี้ดีๆไปสู้ ไม่งั้นก็ไม่สามารถเอาชนะได้ง่ายๆ เราจะต้องสู้ไปแบบเรียงลำดับ ไม่งั้นจะกดดาวที่สูงๆไม่ได้ เริ่มจาก 1 ดาว 2 ดาว 3 ดาว ไปเรื่อยๆ
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9386.png)
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/03/batch_IMG_9387.png)
ช่วง 1-2 ดาวแรก ยามอาจจะไม่โหดมาก แต่ 3 ดาวขึ้นไปนี่ เราก็ต้องเก่งในระดับนึงเลยทีเดียว เอาเป็นว่า ใครไล่ตียามจนครบแล้ว ก็อย่าลืมมาอวดกันนะครับ