สายเมะอย่าพลาด Dengeki Bunko: Crossing Void สุดยอดเกมอนิเมะ เตรียมเปิดบริการในไทยแล้ว
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/01/00-20.png)
37Games เตรียมส่งเกมเอาใจสายเมะอย่าง Dengeki Bunko: Crossing Void มาให้เหล่าเกมเมอร์ชาวไทยได้เล่นกัน ความพิเศษของเกมนี้คือการรวมตัวละครจากอนิเมะชื่อดังกว่า 20 เรื่อง มาอัดแน่นกันบนหน้าจอในเกมสไตล์ RPG ซึ่งได้รับลิขสิทธิ์แท้ในการเปิดให้บริการครั้งนี้ โดยเกมนี้เกิดจากการร่วมมือของ SEGA และ 91Act ที่จะมาสร้างความเซอร์ไพร์สครั้งใหม่บนจอมือถือ
สำหรับเกม Dengeki Bunko: Crossing Void คุณจะได้เห็นการรวมตัวของเหล่าตัวละครจากอนิเมะที่คุ้นเคย แต่มาในบทบาทที่แตกต่างจากเดิม ความฟินอย่างแรกของเกมคือคุณสามารถให้ตัวละครที่คุณรัก จากอนเมะต่างเรื่องที่ไม่มีวันมาเจอกัน มาเจอกันในเกมนี้ได้ อีกทั้งเกมนี้ยังได้นักพากษ์ชื่อดัง มาร่วมสร้างสีสันให้เกมน่าเล่นขึ้นไปอีก จากวีดีโอตัวอย่างก็พอจะรับรู้ได้ถึงความสนุกในเกมแล้ว ก็มาเตรียมตัวรอกะนได้เลยครับ ว่าตอนที่เกมเปิดตัวทั้งเกมเมอร์ และเหล่าสาวกอนิเมะจะให้ต้อนรับกันได้ดีแค่ไหน
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/01/9447f03fa88c5860c94fa000041e3cb8b9870ad7.jpg)
ติดตามข่าวได้ที่แฟนเพจ Facebook: https://www.facebook.com/FCI.37Games