รวมมือถือเล่นเกมดี ไม่หัวร้อน ใน Thailand Mobile Expo 2019 วันที่ 3-6 ต.ค. นี้
![Thailand Mobile Expo 2019](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/10/00-11.jpg)
ในงาน Thailand Mobile Expo 2019 ที่รวบรวมสมาร์ทโฟนตัวแรง พร้อมจัดโปรหลายตัว จะมีตัวไหนที่เตะตาเหล่าบรรดาเกมเมอร์บ้าง วันนี้เราจะรวบรวมสมาร์ทโฟน สเปคเทพ เหมาะสำหรับเล่นเกมมาแนะนำให้มาช้อปกันครับ
![TME 2019](https://www.whatphone.net/wp-content/uploads/2019/10/07-1-800x450.jpg)
เริ่มต้นกันที่สมาร์ทโฟนเกมมิ่งตัวแรง ที่เกมเมอร์หลายคนต่างจับตามองอย่าง Black Shark 2 Pro ที่มาปรากฎตัวในงาน Thailand Mobile Expo 2019 เป็นครั้งแรก และเพียงการมาครั้งแรกของ Black Shark 2 Pro ก็ทำเอางาน Thailand Mobile Expo 2019 คึกคักไปด้วยเหล่าเกมเมอร์ตั้งแต่วันแรก ด้วยสเปคระดับเทพ หน่วยประมวลผล Snapdragon 855 Plus แรมเริ่มต้น 8GB แต่ความโดดเด่นของรูปลักษณ์ที่มองจากที่ไหนก็รู้เลยว่านี่คือสมาร์ทโฟนเกมมิ่ง ด้วยดีไซน์สุดเท่ ไฟ LED รอบตัว ก็ทำให้เหล่าเกมเมอร์ประทับใจ และแวะเข้ามาชมกันอย่างไม่ขาดสาย อีกทั้งยังมาพร้อมกับอุปกรณ์เสริมการเล่นเกมอีกมากมาย ที่นำมาจัดโปรโมชั่นกันสุดขีด โดย Black Shark 2 Pro จัดราคาเริ่มต้นงามๆ อยู่ที่ 19,900 บาท ใครสนใจรีบแวะมาที่บูธ Black Shark (M 15) กันด่วนๆ เลยครับ
![TME 2019](https://www.whatphone.net/wp-content/uploads/2019/10/08-2-800x450.jpg)
อีกหนึ่งบูธที่มาร่วมงาน Thailand Mobile Expo 2019 เป็นครั้งแรก ก็คือบูธ One Plus (L 6) ซึ่งการมาครั้งนี้ก็สร้างความน่าประหลาดใจไม่น้อย เพราะ One Plus ได้ขน One Plus 7 Pro มานำเสนอให้ได้ดูกัน ความว้าวอยู่ที่มีการจัดแข่งขัน One Plus 7 Pro Gaming Tournament 2019 อีกด้วย ซึ่งเป็นการแข่งขันเกม RoV ด้วย One Plus 7 Pro นั่นเอง มาขนาดนี้แล้วก็คงไม่ต้องอธิบายมากแล้วว่า One Plus 7 Pro เหมาะสำหรับการเล่นเกมมากขนาดไหน ใครอยากทดสอบมาลองทดสอบได้ที่บูธ One Plus หรือจะลงแข่งชิงรางวัลกลับบ้านก็ไม่ว่ากัน สำหรับราคา ก็เริ่มต้นสวยๆ ที่ 16,990 บาทครับ
![TME 2019](https://www.whatphone.net/wp-content/uploads/2019/10/02-2-800x450.jpg)
มาต่อกันที่ Realme กันบ้างครับ ที่ทาง Realme ขอนำเสนอ Realme XT สมาร์ทโฟนเกมมิ่งสุดเจ๋ง ที่มาพร้อมหน่วยประมวลผล Snapdragon 712 AIE พร้อมกับแรมเริ่มต้น 8 GB ที่รับรองว่าเล่นเกมได้ลื่น โดนใจเกมเมอร์แน่นอน ที่สำคัญดีไซน์สวยหรู ที่แม้ว่าคุณจะหยิบมาเตรียมเล่นเกม ก็ดูเหมือนคุณจะหยิบมาใช้งานอย่างอื่นมากกว่า เป็นสมาร์ทโฟนเกมมิ่ง ที่ดีไซน์หรู น่าใช้งาน แถมราคายังน่ารัก เพราะเริ่มต้นที่ 10,999 บาทเท่านั้นครับ พบกับความหรูนี้ได้ที่บูธ Realme (SP 1) ครับ
![TME 2019](https://www.whatphone.net/wp-content/uploads/2019/10/04-3-800x450.jpg)
![TME 2019](https://www.whatphone.net/wp-content/uploads/2019/10/03-3-800x450.jpg)
ทางด้าน VIVO ก็ไม่น้อยหน้า นำสมาร์ทโฟนน่าใช้สำหรับการเล่นเกมมาให้เลือกกันถึง 3 รุ่น ได้แก่ v15 Pro, V17 Pro และ NEX มาดูกันที่ V15 Pro กันก่อน สำหรับรุ่นนี้ราคาสบายกระเป๋า เพราะราคาเริ่มต้นที่ 11,999 บาท ในราคานี้จะได้ สมาร์ทโฟนที่มีหน่วยประมวลผล Snapdragon 675 AIE พร้อม แรมเริ่มต้น 6 GB ในขณะที่หากเกมเมอร์คนไหน อยากขยับสเต็ปไปอีกขั้นก็มีตัวเลือกเป็น V17 Pro และ NEX ให้เลือกอีก โดย V17 Pro ราคาเริ่มต้นที่ 12,999 บาท ในขณะที่ NEX ราคาเริ่มต้นที่ 24,999 บาท โดยทั้งสองรุ่นเปิดพรีออเดอร์ในงาน Thailand Mobile Expo 2019 เท่านั้น คนที่สนใจอยากเป็นเจ้าของก่อนใคร ต้องรีบหน่อยนะครับ
![TME 2019](https://www.whatphone.net/wp-content/uploads/2019/10/05-2-800x450.jpg)
ถ้าพูดถึง Huawei ถ้าจะแนะนำสมาร์ทโฟนสำหรับเกมเมอร์ ก็ยังคงต้องคิดถึงรุ่น Huawei Mate 20X ด้วยหน้าจอขนาดกว้าง ที่ทำให้เกมเมอร์สามารถเล่นเกมได้เต็มตา เต็มอารมร์มากกว่าเดิม และสามารถเล่นได้ต่อเนื่องโดยเครื่องไม่ร้อน ด้วยระบบ HUAWEI Supercool ซึ่งเป็นระบบระบายความร้อนหลายมิติด้วยของเหลวรุ่นแรกของโลก มาพร้อมกับหน่วยประมวลผล Kirin 980 ที่ทำให้เกมเมอร์หมดกังวลไปเลยว่าเล่นเกมแล้วจะกระตุก Huawei Mate 20X ยังเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจสำหรับเกมเมอร์อีกรุ่นนึงครับ โดยราคาเริ่มต้นอยู่ที่ 24,990 บาท แต่สามารถตรวจสอบโปรโมชั่นเพิ่มเติมได้ที่บูธ Huawei (PL 2)
![TME 2019](https://www.whatphone.net/wp-content/uploads/2019/10/01-2-800x450.jpg)
มาดูกันทาง Sumsung บ้าง S10 ถ้าจะหยิบตัวไหนมาเล่นเกม ผมขอแนะนำ Samsung Galaxy S10 (หรือ S10+ สำหรับทางเลือกที่แตกต่าง) โดยใน Thailand Mobile Expo 2019 ก็ยังคงนำตัวนี้มาให้ได้ช้อปกัน สำหรับสเปคคงไม่ต้องพูดถึงมาก ถ้าเกมเมอร์คนไหนสนใจ มาดูกันที่ราคากันดีกว่าครับ สำหรับ Samsung Galaxy S10 ราคาเริ่มต้นอยู่ที่ 31,900 บาทครับ โดยในงานคุณสามารถมองาบูธ Samsung Galaxy ได้จากทุกทางเลยครับ
![TME 2019](https://www.whatphone.net/wp-content/uploads/2019/10/06-2-800x450.jpg)
ขอปิดป้ายกันด้วย iPhone XR เพราะจะไม่พูดถึงก็ยังไงอยู่ ด้วยศักยภาพที่แค่ได้ยินชื่อ ก็คงเป็นตัวเลือกแรกๆ ที่รู้สึกว่าดีที่สุดสำหรับทุกๆ อย่าง รวมถึงการเล่นเกม และในงาน Thailand Mobile Expo 2019 ทั้งที จะขาด iPhone XR ไปได้ยังไง ใครมองหา iPhone XR ตรงไปที่บูธ Studio 7 (PL 4) ได้เลยครับ ส่วนราคา ขอเซอร์ไพร์ส ให้มาดูกันเองดีกว่า และจะได้มาพบกับโปรโมชั่นโดนๆ กันด้วยครับ