TGE2019 : ส่องโปรโมชั่นบูธ Play Station ราคาน่าจับจองมาก!!
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_ภาพหน้าจอ-2562-05-30-เวลา-15.08.59.png)
ต้องบอกว่าน่าตกใจมากๆ เพราะเมื่อผมเดินผ่านบูธ PlayStation ถึงกับต้องหยุดมอง กับโปโมชั่นสุดพิเศษที่ทางบูธจัดมาขายในงาน Thailand Game Expo by AIS eSports บอกเลยว่าน่าสนใจมากๆ มีทั้งของ Limited และอุปกรณืเสริมอื่นๆอีก มาดูกันครับ
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_IMG_0495.jpg)
เริ่มกันที่ PlayStation 4 Pro ขนาด 2TB ราคาพิเศษ 15,990 บาท แถมฟรีจอย Dual Shock และเกม Spiderman
![](http://i3.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_IMG_0489.jpg)
แต่ถ้าใครที่คิดว่าตัว 2TB มันเกินความจำเป็นไปหน่อย จะลดมาเป็นตัว 1TB ก็ได้ ในราคาที่ถูกลงมาเหลือ 12,990 บาท ของแถมเหมือนกันเลย
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_IMG_0493.jpg)
เป็น 2 ชุดที่ผู้ขายบอกว่าขายดีมากๆ กับ PlayStation 4 FIFA19 Edition ในราคาพิเศษ 10,490 บาท และ PlaySation 4 Pro God of War Edition ขนาด 1TB ราคาพิเศษ 14,990 บาท แถมจอย Dual Shock ทั้ง 2 รายการ
![](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_IMG_0492.jpg)
มาถึงของ Limited กันบ้าง กับ PlayStation 4 Pro ขนาด 1TB Kingdom Hearth Edition ราคาพิเศษ 16,990 บาท
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_IMG_0491.jpg)
และนี่คือแพ็คสุดคุ้ม สำหรับคนที่จะมาหาซื้อ PlayStation 4 เป็นเครื่องแรกในชีวิต โดยในแพ็คนี้จะประกอบไปด้วย
- PlayStation 4 Pro ขนาด 2TB
- จอย Dual Shock อีก 1 ตัว
- ตุ๊กตาสุดน่ารัก
- เกมอีก 10 เกม
โดยทั้งหมดนี้ จะมีราคาอยู่ที่ 24,190 บาท คุ้มค่าสุดๆ มีแต่เกมดังๆ
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_IMG_0488.jpg)
เอาใจคนชอบเล่นเกมกับเพื่อน กับแฟน หรือกับครอบครัว ด้วยชุด PlayStation 4 ที่มาพร้อม FIFA19 และ Overcooked! 2 สุดยอดเกมสร้างมิตรภาพ ในราคาพิเศษ 12,990 บาท ฟรีจอย Dual Shock
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_IMG_0441.jpg)
สำหรับใครที่ชื่นชอบความคลาสสิค ในงานยังมี PlayStation Classic มาขายในงานอีกด้วย ในราคาเพียงแค่ 1,990 บาทเท่านั้น
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_IMG_0494.jpg)
มาดูอุปกรณ์เสริมของ PlayStation 4 กันบ้าง เริ่มด้วยชุดเม้าส์ คีบอร์ดของ GameSir ราคาปกติ 4,500 บาท ลดเหลือ 3,990 บาท
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_IMG_0487.jpg)
อุปกรณ์ Official ของ PlayStation 4 กันบ้าง เริ่มด้วย PlayStation Camera ราคา 1,990 บาท ส่วนชุด PlayStation VR Bundle Beat Saber ราคาอยู่ที่ 11,990 บาทครับ
![](http://i2.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/batch_IMG_0490.jpg)
พิเศษสุดๆ เมื่อซื้อ PlayStation 4 รุ่นใดก็ได้ในงาน รับฟรี กระเป๋า PlayStation สุดเท่ 1 ใบ
นอกจากนี้ สำหรับใครที่มางาน และก่อนตัดสินใจซื้อสินค้าในบูธ PS4 สามารถมาทดลองเล่นเกมต่างๆที่บูธจัดเตรียมไว้ให้ได้ มีทั้งตัว PRO และ VR รวมไปถึงเกมดังให้ลองเล่นก่อนตัดสินใจซื้อ อย่าลืมแวะมากันนะครับ
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/05/BG-17-1.jpg)
งาน Thailand Game Expo by AIS eSports จัดขึ้นในวันที่ 30 พฤษภาคม ถึง 2 มิถุนายน พ.ศ. 2562 ที่จะถึงนี้ ณ ศูนย์ประชุม ไบเทค บางนา ฮอลล์ EH 100 ข้างงาน Thailand Mobile Expo หรือ TME2019 ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่เพจหลัก คลิกที่นี่ ครับ