News
Mudkip บุก Pokemon GO ในช่วง Community Day เดือนกรกฎาคมนี้
![](http://i1.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/06/00-132.jpg)
กลับมาอีกครั้งสำหรับ Community Day ของเกม Pokrmon GO ประจำเดือนกรกฎาคม ซึ่งครั้งนี้โปเกม่อนที่จะแวะมาเจอคุณไม่ใช่ใครที่ไหน แต่เป็น Mudkip โปเกม่อนน้ำสุดน่ารักของเรานี่เอง ใครที่กำลังมองหาโปเกม่อนน้ำร่วมทีม Mudkip เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากๆ ครับ
![](http://i3.wp.com/thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2019/06/messageImage_1561646946458.jpg)
สำหรับ Community Day ในรอบนี้จะมีในวันที่ 21 กรกฎาคม ตั้งแต่สี่โมงเย็นถึงหนึ่งทุ่ม (16.00 -19.00 น.) ตามเวลาประเทศไทย โดยเจ้า Mudkip จะออกมาให้จับมากกว่าปกติ และมีโอกาสเจอไชนี่ รวมถึงได้ท่าต่อสู้พิเศษกรณีวิวัฒนาการร่างสอง Marshtomp เป็นร่างสาม Swampert ในช่วงเวลากิจกรรม โดยเปิดโอกาสให้วิวัฒนาการได้ถึงสองทุ่มครับ นอกจากนั้นจะได้ XP คูณสาม เมื่อจับโปเกม่อนในช่วงเวลากิจกรรม และเปิด Lure ทุกประเภทได้นาน 3 ชั่วโมงในช่วงเวลากิจกรรมครับ