“กันตนา กรุ๊ป” มอบรางวัลแชมป์ King of Gamers ซีซั่น 3
![King of Gamers](http://i0.wp.com/www.thailandesportclub.com/wp-content/uploads/2020/01/00-16.jpg)
กันตนา กรุ๊ป นำโดย คุณศศิกร ฉันท์เศรษฐ์ (ที่ 4 จากซ้าย) ประธานบริหารสายธุรกิจรายการโทรทัศน์ บริษัท กันตนา กรุ๊ป จำกัด (มหาชน) มอบเงินรางวัลให้กับทีมแชมป์จากการแข่งขันอีสปอร์ตรายการ King of Gamers ซีซั่น 3 ที่ทุกทีมจะต้องแข่งขันในเกม FREE FIRE โดย อันดับ 1 ได้แก่ ทีม BLOODY T-REX ได้รับเงินรางวัล 150,000 บาท พร้อมกับสิทธิ์ได้เข้าร่วมการแข่งขัน Pro League Season 2 โดยอัตโนมัติ รองอันดับ 1 ได้แก่ ทีม SAVAGE SLOTH รับเงินรางวัล 30,000 บาท และรองอันดับ 2 ได้แก่ ทีม FROSTY LEOPARD รับเงินรางวัล 15,000 บาท ส่วนผู้เล่น Most Kills ได้แก่ “เคน” มทินา ทาประเสริฐ จากทีม BLOODY T-REX รับรางวัลเงิน 5,000 บาท
สำหรับการแข่งขัน King of Gamers นับเป็นอีกหนึ่งเวทีแข่งขันที่ “กันตนา กรุ๊ป” ได้จัดขึ้นเพื่อต้องการสนับสนุนและพัฒนากีฬาอีสปอร์ตในประเทศไทย โดยการเปิดโอกาสให้เหล่าเกมเมอร์หน้าใหม่ได้โชว์ความสามารถในการเล่นเกมได้ก้าวไปสู่การเป็นนักกีฬาอีสปอร์ตระดับอาชีพหรือนักกีฬาทีมชาติต่อไป